Giới thiệu dây nhảy quang singlemode SC-SC

Tìm hiểu về dây nhảy quang singlemode

Single mode hay còn gọi là dây đơn mốt có vỏ mầu vàng và chiều dài 3m, 5m, 10m, 20m tùy thuộc vào nhu cầu có thể đặt hàng theo sợi đôi- duplex hoặc sợi đơn Simplex , các dây này có khối lượng rất nhỏ dễ dàng sử dụng , dây tuân theo các tiêu chuẩn JSC, IEC, BELLCORRE, TELCORDIA TM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL 94V-0.

Chi tiết về dây nhảy quang Singlemode SC-SC

Dây nhảy quang singlemode SC-SC là một đoạn cáp quang có chiều dài từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, …. Phụ thuộc vào mục đích sử dụng mà có thể dài hơn , dây nhảy quang singlemode SC-SC là một trong những loại dây nhảy quang Singlemode cơ bản sử dụng sợi quang đơn mốt chúng có màu sắc đặc trưng là màu vàng tươi . các đầu dây được bấm sẵn hai đầu connector. Dây nhảy quang chính là thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô đen. Được thiết kế với cấu tạo rất đơn giản nhưng các dây nhảy quang singlemode này có thể chịu được bất cứ điều kiện khắc nhiệt nào từ bên ngoài môi trường , và các lực kéo trong quá trình lắp đặt và vận chuyển. sợi quang gồm hai đầu nối và ống nối , ống nối này có cấu tạo dạng trục , làm từ kim loại , sứ hoặc có thể là nhựa cao cấp có tác dụng giữ chặt sợi quang , thân đầu nối được làm bằng vật liệu nhựa hoặc kim loại, chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. các khớp nối có chức năng cố định đầu nối quang kết nối đến các thiết bị khác.

cáp nhảy quang singlemode SC-SC

Dây quang singlemode SC –SC đạt tiêu chuẩn về chất lượng như chuẩn các JSC, IEC, Telcordia TM GR-326 , tiêu chuẩn chống cháy UL94V-0.

Đặc tính nổi bật của dây nhảy quang Singlemode SC-SC

Đầu nối phải: SC/UPC loại sợi tùy chọn Singlemode, MM 50/125, MM 62,5/125 um

Đầu nối trái: SC/UPC,sợi singlemode MM 50/125, MM 62,5/125 um

Số lần kết nối: 1000 lần

Độ bền kéo dài: tải trọng 100N,

Thời gian kiểm tra ít nhất là 5h, kết quả độ suy hao là < 0,5 dB

Suy hao chèn <0,2 dB

Suy hao phản xạ: PC > 45 Db ; UPC>45Db ; APC> 60 Db

Cáp nhảy quang Singlemode SC-SC đang rất phổ biến và thông dụng

>>Xem thêm: Dây nhảy quang là gì? Các loại dây nhảy quang thông dụng nào và ứng dụng của dây nhảy quang

Thông số kỹ thuật của singlemode SC-SC

Màu sắc đặc trưng: vàng

Đường kính cáp: 3,0 mm

Độ dày: lõi 9microns; lớp vỏ 125 microns, đơn mode9/125 um

Chất liệu vỏ: PVC

Loại SC/UPC-SC/UPC 9/125 đơn mode , đa mode

Loại đầu kết nối: SC-SC

Kiểu sợi quang: đơn mode hoặc đa mode

Suy giảm tín hiệu: 0.2 Db

Bước song: 1310, 1550 nm

Lực căng max: 90 N/cm

Lực nghiền nát: 550N/cm

Độ uốn cong tối đa : R= 3cm

Bài viết trên mình vừa giới thiệu đến bạn đọc về chi tiết về dây nhảy quang singlemode SC-SC một dây cơ bản trong dòng dây nhảy quang singlemode đang được sử dụng rất phổ biến và được rất nhiều người quan tâm và biết đến với độ bền và chất lượng truyền tải tín hiệu rất tốt. để biết chi tiết về loại dây nhảy quang này các bạn có thể liên hệ trực tiếp vào hotline trên web : http://thietbiquang.net/

>>Xem thêm: Tổng hợp các loại dây nhảy quang Singlemode phổ biến

A single golf clap? Or a long standing ovation?

By clapping more or less, you can signal to us which stories really stand out.